Majaliwa awashauri wananchi kuacha kuhifadhi pesa majumbani kwao

443
0
Share:

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa amewataka wananchi kuacha tabia ya kuhifadhi fedha nyingi majumbani na badala yake wajenge utamaduni wa kuzipeleka benki kuepusha kuhatarisha usalama wao.

Ametoa ushauri huo (Jumatatu, Desemba 5, 2016) wakati akifungua tawi la benki ya Biashara ya Uchumi lililopo wilayani Karatu mkoani Arusha akiwa katika ziara yake ya kikazi mkoani hapa.

Alisema tabia ya baadhi ya wananchi kuhifadhi kiasi kikubwa cha fedha majumbani si nzuri kwa sababu wanahatarisha usalama wao, hivyo ni vyema wakatumia benki mbalimbali zilizoko kwenye maeneo yao kwa ajili ya kutunza fedha zao.

rg1a6400

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akisalimiana na wajumbe wa bodi ya Benki ya Uchumi Commercial, tawi la Karatu kabla ya kufungua benki hiyo Desemba 5, 2016. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu)

Akizungumzia kuhusu kufunguliwa kwa tawi la benki ya Uchumi wilayani Karatu, Waziri Mkuu alisema unaashiria ukuaji wa uchumi wa wilaya hiyo kwa kuwa benki ni kichocheo cha maendeleo.

Katika hatua nyingine Waziri Mkuu aliushauri uongozi wa benki ya Uchumi kuangalia uwezekano wa kupunguza kiasi cha riba wanachokitoza katika mikopo wanayoitoa ili kuwawezesha wananchi kukopa na kupata tija.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa benki hiyo Bw. Wilson Ndesanjo alisema benki hiyo inakabiliwa na changamoto mbalimbali ikiwemo ya mtaji mdogo jambo linalowasababisha washindwe kufungua matawi katika mikoa mingine.

rg1a6409

Waziri Mkuu,Kassim Majaliwa akizungumza kabla ya kufungua Benki ya Uchumi Commercial tawi la Karatu Desemba 5, 2016.

“Changamoto nyingine ni baadhi ya wateja kushindwa kurejesha mikopo kwa wakati, ambapo hatua za kisheria zikichukuliwa wanakimbilia mahakamani. Matukio haya yanadhoofisha kasi ya utoaji wa huduma kwani kesi zinachukua muda mrefu,” alisema.

Bw. Ndesanjo alisema kuna baadhi ya kesi zimechukua miaka sita bila ya kumalizika hivyo kuzuia fedha ambazo kama zingerejeshwa kwa wakati zingezungushwa kwa wananchi wengine.

Benki ya Uchumi ilianzishwa Septemba 22, 2005 ikiwa na mtaji wa sh. milioni 372. Hadi kufikia mwishoni mwa mwezi Oktoba, 2016 mtaji huo umefikia sh. bilioni 5.4 hivyo umeongezeka mara 14.5 zaidi ya ule wa awali uliokuwepo wakati wa uanzishwaji wake.

rg1a6428

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akiwa katika picha ya pamoja na viongozi wa Benki ya Uchumi Commercial tawi la Karatu baada ya kuifungua Desemba 5, 2016.

rg1a6447

 Baadhi ya viongozi na watumishi wa Benki ya Uchumi Commercial tawi la Karatu wakimsikiliza Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa  wakati alipozungumza kabla ya kufungua tawi hilo Desemba 5, 2016.

rg1a6451

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akiwa katika picha ya pamoja na Wajumbe wa  Bodi ya Benki ya Uchumi Commercial, tawi la  Karatu baada ya kuifungua Benki hiyo Desemba , 2016. Wapili kulia kwake ni Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Mrisho Gambo. (picha na Ofisi ya Waziri Mkuu)

Share:

Leave a reply