Prof. Mbarawa atoa miezi mitatu kwa barabara ya Dodoma Mayamaya iwe imekamilika

259
0
Share:

Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Profesa Makame Mbarawa, ametoa miezi mitatu kwa Kampuni ya SINO HYDRO COMPANY LIMITED inayojenga Barabara ya Dodoma-Mayamaya kwa kiwango cha Lami kuhakikisha barabara hiyo inakamilika.

Akizungumza mara baada ya kukagua maendeleo ya ujenzi wa barabara hiyo yeye urefu wa kilomita 43.6 Prof. Mbarawa amemtaka mkandarasi kuikabidhi barabara kwa Serikali ifikapo mwezi Oktoba mwaka huu.

“Hakikisheni barabara hii ambayo ni sehemu ya barabara kuu ya Great North Road inakamilika ili kuharakisha mkakati wa Serikali wa kukamilisha barabara hiyo eneo la Tanzania kwa kiwango cha lami, amesema Waziri Prof. Mbarawa.

Barabara ya Dodoma-Mayamaya ni sehemu ya Barabara ya Dodoma-Kondoa-Babati yenye urefu wa Kilomita 247.8 ambayo ujenzi wake umegawanywa sehemu tatu ambazo ni Dodoma-Mayamaya KM 43.6, Mayamaya-Mela-Bonga KM 188.15.

‘Kukamilika kwa barabara hii ambayo ni sehemu ya Barabara Kuu ya Great North Road inayoanzia Capetown Afrika Kusini hadi Cairo nchini Misri kutachochea fursa za kibiashara na kiuchumi katika Nchi za  Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC) na nchi za  Kaskazini  mwa Afrika’, amesisitiza Prof. Mbarawa

Mpaka sasa takribani shilingi bilioni 43 zimeshalipwa kwa mkadarasi SINO HYDRO COMPANY LIMITED kukamilisha kilimilisha KM 8 zilizobaki katika sehemu ya Dodoma-Mayamaya, barabara ambayo ambayo imejengwa kwa viwango vinavyokubalika.

Barabara ya Great North Road inayopita mikoa ya Iringa, Dodoma na Arusha inaanzia Capetown Afrika Kusini hadi Cairo Misri mbapo kukamilika kwake kutaliunganisha Bara la Afrika kwa Barabara ya Lami.

Imetolewa na Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Kitengo cha Mawasiliano Serikalini.

2Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Profesa Makame Mbarawa (wa kwanza kulia), akitoa maelekezo kwa Mkandarasi SINO HYDRO COMPANY LIMITED anayejenga barabara ya Dodoma-Mayamaya KM 43.6, alipokagua maendeleo ya ujenzi huo

1Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Profesa Makame Mbarawa (Katikati), akifafanua jambo wakati akizungumza na Mkandarasi SINO HYDRO COMPANY LIMITED anayejenga barabara ya Dodoma-Mayamaya KM 43.6.

Share:

Leave a reply