Serikali kuendelea kutenga fedha kwa wahitaji wa Mikopo ya Elimu ya juu

630
0
Share:

Serikali imesema kuwa itaendelea kutenga fedha kwa ajili ya Mikopo ya wanafunzi wa Elimu ya juu kwa kuzingatia Sheria,kanuni na taratibu na miongozo itolewayo mara kwa mara na serikali kupitia bodi ya Mikopo ya wanafunzi wa Elimu ya juu.

Naibu Waziri wa Elimu,Sayansi,Teknolojia na Ufundi Mhe. Stella Manyanya amesema kuwa utoaji wa Mikopo unazingatia muombaji awe raia wa Tanzania,muhitaji,mlemavu au yatima na mabaye amedahiliwa katika elimu ya juu na mwenye kuchukua programu za vipaumbele vya Taifa kama Sayansi, Hisabati,uhandisi  wa Gesi na Mafuta, Sayansi za Afya na Sayansi za Kilimo na Maji.

Aidha Mhe.Manyanya amesema kuwa katika Mwaka wa 2015/16 Serikali ilitoa kiasi cha Tsh.bilioni 480 kugharamia Mikopo pamoja na ruzuku kwa wanafunzi wapatao 124,358.

Ameongeza kuwa  Serikali inalifanyia kazi suala la wanafunzi kutopata Mikopo  ili kuongeza idadi ya wanafunzi.

Share:

Leave a reply