Wasanii Nchini Watakiwa Kujiunga Katika Vyama Vyao

337
0
Share:

Wasanii nchini watakiwa kufuata taratibu na kujiunga katika vyama vyao ili kujiweka katika mazingira rafiki ya utekelezaji wa majukumu yao ikiwemo kusaidiana katika kutatua changamoto zinazowakabili.

Wito huo umetolewa leo na Katibu Mtendaji wa Baraza la Sanaa la Taifa (Basata) Godfrey Mungereza ambaye alimwakilisha Waziri wa Habari, Utamaduni Sanaa na Michezo Dkt. Harrison Mwakyembe katika zoezi la kuaga mwili wa anayedaiwa kuwa mbunifu wa Nembo ya Taifa, Mzee Francis Maige Kanyasu zoezi lililofanyka Hospitali ya Taifa Muhimbili Jijini Dar es Salaam leo.

Mungereza alisema kuwa utaratibu wa kuwepo kwa vyama vya wasanii ni wa ,uda mrefu tangu miaka ya sitini ambapo wasanii wamekuwa wakijiunga katika vyama hivyo kwa leong la kuwa na sauti ya pamoja.

“Mhe. Waziri anasema wazee wa namna hii,na wasanii kwa ujumla ni vizuri tukafuata taratibu kwa mujibu wa sheria, hii itasaidia wasanii kutambulika,kujitangaza na kufahamiana,” alisema Mungereza.

Kwa upande wake Daktari Bingwa wa Magonjwa ya Dharura kutoka Hospitali ya Taifa Muhimbili Dkt. Juma Mfinanga alisema kuwa Mzee Ngosha amefariki kutokana na maradhi makubwa ya Kifua Kikuu kilichotokana na kuugua kwa muda mrefu bila ya kupatiwa matibabu.

Aidha Dkt. Mfinanga alitumia fursa hiyo kutoa wito kwa wananchi kujenga utamaduni wa kuwahi kufika katika vituo vya tiba punde wanapohisi kuwa na matatizo ya kiafya kwani kufanya hivyo watakuwa wamejiweka katika mazingira mazuri ya kuepuka vifo visivyotarajiwa.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa wa Malapa, Buguruni ameipongeza Serikali kwa jitihada ilizofanya za kuhakikisha inawapata ndugu zake jambo lililopelekea mzee Francis Kanyasu kusafirishwa na kwenda kuzikwa nyumbani kwao katika Kijiji cha Igokero Misungwi Mkoani Mwanza.

Marehemu Mzee Francis Maige Kanyasu maarufu Ngosha alifikishwa katika Hospitali ya Taifa Muhimbili mnamo tarehe 25 Mei akitokea katika Hospitali ya Rufaa ya Amana kufuatia jitihada za Serikali kupitia Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto ambapo alifanyiwa vipimo na matibabu hadi mauti yalipomkuta majira ya saa 2:30 usiku siku ya tarehe 29, Mei, 2017.Mzee Ngosha anadiawa kuwa miongoni mwa wabunifu wa Nembo ya Taifa jambo ambalo amekufa kukiwa hakuna uhakika juu ya suala hilo.

Na Frank Shija – MAELEZO

Share:

Leave a reply